Lokacin kusanci tsakanin miji da mata yana da matuƙar muhimmanci wajen gina soyayya, fahimta da haɗin kai.
Amma akwai wasu halaye da, ko da ba da gangan ba, na iya rage jin daɗi ko sa ɗayan ya ji rashin daraja. Ga wasu daga ciki:
- Kallon lokaci ko nuna gaggawa
Yin hakan yana sa ɗayan ya ji kamar ana ɗaukar lokacin a matsayin nauyi maimakon jin daɗi tare. - Nuna ɓacin rai idan ɗayan yana ɗaukar lokaci
Maimakon yin haƙuri da taimakawa, nuna damuwa na iya karya yanayin kusanci. - Son kai bayan kai ka gamsu
Idan ɗaya ya gamsu, bai kamata ya manta da jin daɗin ɗayan ba. Kusanci na gaskiya yana nufin kulawa da juna. - Rashin kulawa da tsafta ko lafiyar baki
Atishawa ko tari kai tsaye a fuskar abokin zama na iya ɓata yanayi da jin daɗi. - Kwatanta da tsohon aboki
Ambaton abin da wani ya taɓa yi a baya yana lalata zuciyar ɗayan kuma yana rage amincewa. - Yin kwaikwayo maimakon gaskiya
Yin kamar kana jin daɗi alhali ba haka ba na iya hana samun kusanci na gaskiya. - Yin shiru gaba ɗaya
Ɗan magana ko sauti na nuna jin daɗi yana taimakawa wajen gina haɗin kai. - Zama mai jiran komai daga ɗayan
Kusanci yana buƙatar haɗin kai daga bangarorin biyu, ba daga ɗaya kaɗai ba. - Nuna rashin gamsuwa ba tare da faɗa ba
Magana cikin ladabi da bayani na taimakawa fiye da fuskar ɓacin rai. - Gwada wani sabon abu ba tare da yarda ba
Kowane canji yana buƙatar fahimta da amincewa daga ɓangarorin biyu. - Kiran sunan da ba daidai ba
Wannan na iya cutar da zuciya sosai kuma ya lalata yanayin kusanci. - Rashin sumbata da kusanci na zuciya
Sumbata da runguma suna da muhimmanci wajen ƙara soyayya da jin daɗi. - Tilasta wani abu da ɗayan bai yarda ba
Kusanci ya kamata ya kasance cikin yarda da girmamawa. - Hanzarta shiri kafin kusanci
Shiri yana taimakawa wajen gina yanayi da jin daɗi kafin kusanci na gaske.
Taƙaitawa
Kusanci mai kyau tsakanin ma’aurata yana buƙatar haƙuri, kulawa da girmamawa. Fahimtar waɗannan abubuwa na taimakawa wajen gina aure mai ƙarfi da cike da soyayya.







Nasarawa state